Wannan na'ura tana ɗaya daga cikin ƙananan nau'ikan nau'ikan nau'ikan juzu'i, wanda ya dace da zaren zaren halitta mai tsafta kamar cashmere, zomo cashmere, ulu, siliki, hemp, auduga, da dai sauransu ko gauraye da zaruruwan sinadarai. Ana shigar da kayan danye daidai gwargwado a cikin injin kati ta atomatik feeder, sa'an nan kuma a kara bude auduga Layer, blended, tsefe da kuma cire datti da na'urar carding, ta yadda nadadden block auduga carded auduga zama guda fiber state, wanda aka tattara ta hanyar zane, bayan da albarkatun kasa bude da kuma tsefe, sai a sanya su zuwa sama uniform sama (velvet tube) ko taru don amfani a na gaba.
Injin yana ɗaukar ƙaramin yanki, ana sarrafa shi ta hanyar jujjuyawar mita, kuma yana da sauƙin aiki. Ana amfani da shi don gwajin jujjuyawar ɗan ƙaramin adadin albarkatun ƙasa, kuma farashin injin yana da ƙasa. Ya dace da dakunan gwaje-gwaje, wuraren kiwon iyali da sauran wuraren aiki.